ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 |
85 |
ทอง |
7 |
1. เด็กหญิงอุรัสยา ตาลกุล |
1. นางสมเพชร จิตจักร์ |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 |
88.67 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงสุนิสา เกลื้อกระโทก |
1. นางสมเพชร จิตจักร์ |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 |
87 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายกฤษฎากร ศรีชัย 2. เด็กหญิงวรัชยา กำหอม |
1. นางสมเพชร จิตจักร์ 2. นางนางรัตน์ติกาล ทิพย์ประมวล |
4 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานยิงยาง ป.4-ป.6 |
92 |
ทอง |
4 |
1. เด็กชายณปกร สัตย์ธรรม 2. เด็กชายเอกวิญญ์ ทองออน |
1. นางทัศนีย์กรณ์ บุตรวงษ์ 2. นายศรัณย์ ยุบลชิต |
5 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 |
84.6 |
ทอง |
12 |
1. เด็กหญิงฉัตรสุดา ตาลทรัพย์ 2. เด็กหญิงณัฐชนา พลเยี่ยม 3. เด็กหญิงภัคภิรมณ์ ชมพูวิเศษ 4. เด็กหญิงศิรินัดดา ลิ่วเวหา 5. เด็กหญิงสรัญยา พลเยี่ยม |
1. นายศรัณย์ ยุบลชิต 2. นางรัตน์ติกาล ทิพย์ประมวล |
6 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 |
85 |
ทอง |
11 |
1. เด็กหญิงนันทกาญจน์ ทิพย์ประมวล 2. เด็กหญิงภิญญาพัชญ์ ประทุมชาติ |
1. นางรัตน์ติกาล ทิพย์ประมวล 2. นายดำรงค์ สุขสวาง |
7 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ป.6 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงจรรรยามณฑ์ พลเยี่ยม 2. เด็กหญิงจิดาภา สนิทพจน์ 3. เด็กหญิงธัญกมล เสาเวียง 4. เด็กหญิงปุญรวิภา จันทคล้าย 5. เด็กหญิงภควดี กาแดง 6. เด็กชายวชิรกานต์ บุตรวงษ์ 7. เด็กหญิงวรัญญา แสงดา 8. เด็กหญิงสุธิดา แก้วสนิท 9. เด็กชายอภินันต์ แวงวรรณ 10. เด็กหญิงแพรวไพลิน พันธมา |
1. นายสหชัย จันทรพินิจ 2. นายศรัณย์ ยุบลชิต 3. นางทัศนีย์กรณ์ บุตรวงษ์ |
8 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 |
94 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายณัฐนนท์ ประดับจิต 2. เด็กหญิงลออรัตน์ พันธมา |
1. นายพงศกร อินทร์เจริญ 2. นางสมเพชร จิตจักร์ |
9 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 |
83 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงชญาดา วิชาฮาด 2. เด็กชายปวริศ ทิพอาจ |
1. นายพงศกร อินทร์เจริญ 2. นางสมเพชร จิตจักร์ |
10 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 |
95 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายกันต์พงษ์ บุตรทุมพันธ์ 2. เด็กชายคงเพชร ตรีจันทร์ 3. เด็กหญิงจิรดา ฝากาบล |
1. นางสาวมะลิดา กะอาจ 2. นายศรัณย์ ยุบลชิต |